Kawasaki Riding Course Enduro Round2

Admin Posted: April 30th, 2013

กลับมาเจอกันอีกเป็นครั้งที่2 ครับ กับกิจกรรม Kawasaki Riding Course Enduro สนามที่2 ที่จังหวัดเพชรบุรี อำเภอหนองหญ้าปล้อง วันที่ 27 – 28 เมษายน 2556 ที่ผ่านมา กับพื้นที่ใหม่ สนามใหม่ ที่หลายๆคนยังไม่เคยได้สัมผัสมาก่อน เริ่มต้นการเดินทางได้นัดรวมตัวกันที่ ศูนย์ Kawasaki พระราม9 ตั้งแต่เช้า เพื่อเดินทางเป็นขบวนไปยังสถานที่นัดหมาย กิจกรรมแบ่งออกเป็น 2วัน วันแรกเป็นการเรียนการขับขี่ทางฝุ่น เพื่อเพิ่มทักษะของผู้เข้าร่วมกิจกรรมซึ่งมีทั้งมือใหม่ที่ไม่เคยขับขี่รถจักรยายนต์รูปแบบนี้มาก่อน และผู้ที่เคยขับขี่มาก่อนแล้ว ทางทีมงานแบ่งผู้เข้าร่วมกิจกรรมออกเป็นกลุ่มๆ เพื่อกระจายไปยังสถานีฝึก 1.สถานีเลขแปด และปรับพื้นฐาน ,2.สถานีลูกระนาด, 3.สถานีเข้าโค้งบนเนินลาดชัน ,4.สถานีการขึ้นเนินสูง และทำการฝึกแต่ละสถานีสลับกันไปจนครบทั้งหมด ช่วงเย็นทีมงานได้พาผู้เข้าร่วมกิจกรรมไปขี่ชมวิวที่ เขื่อนแม่ประจันต์ ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกกันซะหน่อย ก่อนจะเข้าที่พักสุดสบาย และรับประทานอาหารเย็นกัน ก่อนแยกย้ายกันพักผ่อน ในวันที่สอง เริ่มต้นแต่เช้า เพื่อทำการแข่งขันแบบเน้นความสนุกสนานตามแบบฉบับ Kawasaki Fun Ride วิ่งกันเต็มเส้นทางที่ทางทีมงานได้เตรียมไว้ เป็นเส้นทางธรรมชาติที่เป็นเอกลักษณ์ของการขับขี่แบบ Enduro ผ่านทางฝุ่น ,ทางต่างระดับ ,ทางน้ำ ,เนินสูง-ต่ำ และเส้นทางอุปสรรคอีกมาก ซึ่งผู้เข้าแข่งทุกคนจะไม่ได้ทำการซ้อมในเส้นทางดังกล่าวเลย รถที่เข้าร่วมกิจกรรมนั้นมีหลายรุ่นทั้ง KSR110 ,KLX125 ,KLX150 ,KLX250 ,D-Tracker250 สร้างความสนุกสนานให้แก่ผู้เข้าแข่งขันและผู้ชมทุกๆคนเลยทีเดียว และได้ผลการแข่งขันของแต่ละรุ่นดังนี

KSR110
1.คุณเขมทัต มะโนเสริฐ Team Speed All
2.คุณมงคล ตโมนุทกุล Team OTZ อยุธยา
3.คุณณัฐวุฒิ สิริธนศักดิ์ Team V Racing Team
4.คุณฌาธิป เห็นประเสริฐ
5.คุณจีระศักดิ์ สร้อยพิริกูล Team Wet 4 U

KLX125-150
1.คุณอานนท์ โกญจนาวรรณ Team ลอกการบ้าน
2.คุณสุทธิศักดิ์ นาสัมภักดิ์ Team ลอกการบ้าน
3.Mr.Hayata Shogu
4.คุณรัฐวิทย์ กองแก้ว Team ลอกการบ้าน
5.คุณยอดพิชิต บรรหาราช Team QA – Kawasaki

KLX250
1.คุณพรห์มมา พ่วงภักดี Team ลอกการบ้าน
2.คุณอธิชนันท์ พันธุรักษ์
3.คุณเฉลิมพล เทพผล
4.คุณระวีพงศ์ พยัคฆชาติ
5.Mr.Trent Anderson

D-Tracker250
1.คุณวัชระ ถีนจันดา Team Wet 4 U
2.คุณกวียุทธิ์ กรรณิกา Team Speed All
3.คุณณัฐดนัย บุณยชาต Team Wet 4 U
4.คุณจุฬากรณ์ ไชยบุญ
5.คุณอภิวัฒน์ มณีวรรณ Team Wet 4 U

Open
1.คุณอานนท์ นาคประสิทธิ์ Team Navy Rider
2.คุณอชิชนันท์ พันธุรักษ์
3.คุณอานนท์ โกญจนาวรรณ Team ลอกการบ้าน
4.คุณณัฐดนัย บุญยชาต Team Wet 4 U
5.คุณพรห์มมา พ่วงภักดี Team ลอกการบ้าน

รางวัลพิเศษ คุณพงษ์ศิริ โภคา

รายละเอียดเพิ่มเติม

Autospinn
Copyright © 2015 iCarAsia.com.สงวนลิขสิทธิ์
"Autospinn.com | The right place for car Enthusiasts"
iCar Asia
Carlist.my LiveLifeDrive.com
มาเลเซีย
Thaicar.com Autospinn.com One2Car.com
ประเทศไทย
Mobil123.com OtoSpirit.com
อินโดนีเซีย