Kawasaki Riding Course Enduro Round2 Share this

Kawasaki Riding Course Enduro Round2

Admin
โดย Admin
โพสต์เมื่อ 30 เมษายน 2556

กลับมาเจอกันอีกเป็นครั้งที่2 ครับ กับกิจกรรม Kawasaki Riding Course Enduro สนามที่2 ที่จังหวัดเพชรบุรี อำเภอหนองหญ้าปล้อง วันที่ 27 – 28 เมษายน 2556 ที่ผ่านมา กับพื้นที่ใหม่ สนามใหม่ ที่หลายๆคนยังไม่เคยได้สัมผัสมาก่อน เริ่มต้นการเดินทางได้นัดรวมตัวกันที่ ศูนย์ Kawasaki พระราม9 ตั้งแต่เช้า เพื่อเดินทางเป็นขบวนไปยังสถานที่นัดหมาย กิจกรรมแบ่งออกเป็น 2วัน วันแรกเป็นการเรียนการขับขี่ทางฝุ่น เพื่อเพิ่มทักษะของผู้เข้าร่วมกิจกรรมซึ่งมีทั้งมือใหม่ที่ไม่เคยขับขี่รถจักรยายนต์รูปแบบนี้มาก่อน และผู้ที่เคยขับขี่มาก่อนแล้ว ทางทีมงานแบ่งผู้เข้าร่วมกิจกรรมออกเป็นกลุ่มๆ เพื่อกระจายไปยังสถานีฝึก 1.สถานีเลขแปด และปรับพื้นฐาน ,2.สถานีลูกระนาด, 3.สถานีเข้าโค้งบนเนินลาดชัน ,4.สถานีการขึ้นเนินสูง และทำการฝึกแต่ละสถานีสลับกันไปจนครบทั้งหมด ช่วงเย็นทีมงานได้พาผู้เข้าร่วมกิจกรรมไปขี่ชมวิวที่ เขื่อนแม่ประจันต์ ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกกันซะหน่อย ก่อนจะเข้าที่พักสุดสบาย และรับประทานอาหารเย็นกัน ก่อนแยกย้ายกันพักผ่อน ในวันที่สอง เริ่มต้นแต่เช้า เพื่อทำการแข่งขันแบบเน้นความสนุกสนานตามแบบฉบับ Kawasaki Fun Ride วิ่งกันเต็มเส้นทางที่ทางทีมงานได้เตรียมไว้ เป็นเส้นทางธรรมชาติที่เป็นเอกลักษณ์ของการขับขี่แบบ Enduro ผ่านทางฝุ่น ,ทางต่างระดับ ,ทางน้ำ ,เนินสูง-ต่ำ และเส้นทางอุปสรรคอีกมาก ซึ่งผู้เข้าแข่งทุกคนจะไม่ได้ทำการซ้อมในเส้นทางดังกล่าวเลย รถที่เข้าร่วมกิจกรรมนั้นมีหลายรุ่นทั้ง KSR110 ,KLX125 ,KLX150 ,KLX250 ,D-Tracker250 สร้างความสนุกสนานให้แก่ผู้เข้าแข่งขันและผู้ชมทุกๆคนเลยทีเดียว และได้ผลการแข่งขันของแต่ละรุ่นดังนี

KSR110

1.คุณเขมทัต มะโนเสริฐ Team Speed All

2.คุณมงคล ตโมนุทกุล Team OTZ อยุธยา

3.คุณณัฐวุฒิ สิริธนศักดิ์ Team V Racing Team

4.คุณฌาธิป เห็นประเสริฐ

5.คุณจีระศักดิ์ สร้อยพิริกูล Team Wet 4 U

KLX125-150

1.คุณอานนท์ โกญจนาวรรณ Team ลอกการบ้าน

2.คุณสุทธิศักดิ์ นาสัมภักดิ์ Team ลอกการบ้าน

3.Mr.Hayata Shogu

4.คุณรัฐวิทย์ กองแก้ว Team ลอกการบ้าน

5.คุณยอดพิชิต บรรหาราช Team QA – Kawasaki

KLX250

1.คุณพรห์มมา พ่วงภักดี Team ลอกการบ้าน

2.คุณอธิชนันท์ พันธุรักษ์

3.คุณเฉลิมพล เทพผล

4.คุณระวีพงศ์ พยัคฆชาติ

5.Mr.Trent Anderson

D-Tracker250

1.คุณวัชระ ถีนจันดา Team Wet 4 U

2.คุณกวียุทธิ์ กรรณิกา Team Speed All

3.คุณณัฐดนัย บุณยชาต Team Wet 4 U

4.คุณจุฬากรณ์ ไชยบุญ

5.คุณอภิวัฒน์ มณีวรรณ Team Wet 4 U

Open

1.คุณอานนท์ นาคประสิทธิ์ Team Navy Rider

2.คุณอชิชนันท์ พันธุรักษ์

3.คุณอานนท์ โกญจนาวรรณ Team ลอกการบ้าน

4.คุณณัฐดนัย บุญยชาต Team Wet 4 U

5.คุณพรห์มมา พ่วงภักดี Team ลอกการบ้าน

รางวัลพิเศษ คุณพงษ์ศิริ โภคา


ความคิดเห็น


เรียกดูข่าวตามประเภทยานพาหนะ

ค้นหาข่าวโดยยี่ห้อ